วันนี้ (12 ส.ค. 63) นายกุลิศ สมบัติศิริ ปลัดกระทรวงพลังงาน เข้าร่วมพิธีทำบุญตักบาตรถวายเป็นพระราชกุศล เนื่องในวันเฉลิมพระชนมพรรษา สมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง ประจำปี 2563 ณ บริเวณท้องสนามหลวง
ต่อมา ปลัดกระทรวงพลังงาน พร้อมด้วยผู้บริหารระดับสูงและหน่วยงานในสังกัดกระทรวงพลังงาน เข้าร่วมลงนามถวายพระพร ณ พระบรมมหาราชวัง
![](https://old.energy.go.th/wp-content/uploads/2020/08/117224773_3105709126165026_1203931251466447738_n-640x427.jpg)
![](https://old.energy.go.th/wp-content/uploads/2020/08/117386091_3105709262831679_5182117989861325656_n-640x427.jpg)
![](https://old.energy.go.th/wp-content/uploads/2020/08/117293670_3105709389498333_1847710594996728496_n-640x427.jpg)
![](https://old.energy.go.th/wp-content/uploads/2020/08/117390620_3105709612831644_5380532171903040854_n-640x427.jpg)
![](https://old.energy.go.th/wp-content/uploads/2020/08/117253761_3105709712831634_3560711831434581009_n-640x427.jpg)
![](https://old.energy.go.th/wp-content/uploads/2020/08/117125631_3105709786164960_9216545055928866022_n-640x427.jpg)